~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

แบ่งไฟล์ รวมไฟล์ โดย ใช้ Winrar

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

แบ่งไฟล์ รวมไฟล์ โดย ใช้ Winrar Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบ่งไฟล์ รวมไฟล์ โดย ใช้ Winrar   แบ่งไฟล์ รวมไฟล์ โดย ใช้ Winrar EmptyMon Jan 11, 2010 9:19 am

เคยหรือไม่ที่โหลดมา จากบางที หรือที่นี่ แล้วเป็นไฟล์ รูปแบบนี้

ชื่อเดียวกัน ซ้ำๆกัน งง เป็นไก่ตาแตก ว่า จะเอามาดู มาฟังยังไง

ผมมีทางแก้ ที่แสนง่ายยยยยย มากมาเสนอ

ของที่ต้องเตรียม

โปรแกรม Winrar
>>>[You must be registered and logged in to see this link.]<<<

ปกติ ที่อัพฝากไฟล์ทั่วๆ ไป จะ ฝากได้เต็มที่ ไม่เกิน 100 เมก

แต่เราต้องการจะแชร์ไฟลืให้เพื่อน โดนที่จะแบ่งไฟล์

แต่ไฟล์ของเรา 200 เมก ต้องแบ่งครับ เท่านั้ แต่จะแบ่งยังไง มาดูกัน

1.เซทอัพโปรแกรม ตามปกติ ต่อด้วยให้มันกินยาแก้ไอซะ
จะได้มา ตามรูป

[You must be registered and logged in to see this link.]

2.ดูไฟล์ครับ ในที่นี้จะใช้ เดนโอ ตอน 2

[You must be registered and logged in to see this link.]

3.ให้คลิกขวาที่ตัวไฟล์นั้นๆ เลือก ตามรูป

4.ตั้งค่า ครับ ตามรูป
หมายเลข 1 คือชื่อไฟล์ ตรงนี้เราเลือกได้ ว่าจะเป็น .zip หรือ .rar
หมายเลข 2 เลือกของขนาด ไฟล์ ที่ต้องการจะแบ่งส่วน ครับ ถ้า นึกค่าไม่ออก ใส่ไปเลย
ยกตัวอย่าง ผมจะแบ่งไฟล์ นี้ เป็น ส่วนละ 10เมก ผมก็พิมพ์ใส่ไปเลย 10mb แต่ถ้าผมจะใส่ 100เมก ผมก็พิมพ์ 100mb
ต้องใส่ ข้างหลังว่า mb ด้วยครับ ไม่งั้น จะเป้นพันๆไฟล์เลย
หมายเลข 3 เสร็จแล้ว กด OK แล้วรอ ซักพักครับ ตามความเร็วเครื่อง

*แต่ถ้าใครจะใส่ รหัสผ่าน ก็อ่านต่อ ถ้าไม่ข้ามเลยครับ
วิธีใส่รหัสผ่าน คลิกแถบ Advance แล้วมาดูตรง Set password เท่านั้นแหละครับ
ดูตามรูปน่าจะเข้าใจ

*หรือใคร จะ ให้เพื่อนที่ไม่มีโปรแกรมwinrar เปิดได้ ก็ให้ ติ๊กเครื่องหมายถูกตามรูปครับ แล้วกด OK

5.ก็มา แล้ว ไฟล์ที่แบ่งออกมา ตามนี้ครับ

ทีนี้ก็ไป อัพ ให้เพื่อนได้เลย

ต่อไป รวมไฟล์ ง่ายกว่าอีก

1.ให้รวมไฟลืทั้งหมด ไว้ในโฟลเดอร์เดียวกัน และ เปิดไฟล์ มา จะ มี
ขนาดไฟล์เต็มๆ ให้คลิกคำว่า Extract file หรือจะลากออกมาวางก็ได้ ครับ

แล้วรอ ซักพัก จะได้ไฟล์ นั้นๆ แล้วก็เปิดดูได้เลย

*ระวังไว้ หน่อย ถ้า ไฟล์ตรงไหนเสีย คุณต้องโหลดไฟล์นั้นใหม่ เท่านั้น เช่น part 10 เสีย คุณต้องโหลดไฟล์ part 10 ใหม่ เท่านี่
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

แบ่งไฟล์ รวมไฟล์ โดย ใช้ Winrar
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1