~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

ประวัติของอัลโกบาเลโน่

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

ประวัติของอัลโกบาเลโน่ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประวัติของอัลโกบาเลโน่   ประวัติของอัลโกบาเลโน่ EmptySat Jan 09, 2010 7:23 am

อัลโกบาเลโน่
อัลโกบาเลโน่ (Arcobaleno) แปลว่าสายรุ้ง ซึ่งในวงการมาเฟียหมายถึงชื่อของเด็กทารก 7 คนที่แกร่งที่สุด แต่ละคนจะมีจุกนมตามสีของสายรุ้ง 1 สี ซึ่งที่พบแล้วคือ

• รีบอร์น คือสีเหลือง (อรุณ)
  • โคโรเนโร่ คือสีฟ้า (พิรุณ)
  • สคัล คือสีม่วง (เมฆา)
  • มามอน (ไวเปอร์) คือสีคราม (สายหมอก)
  • เวลเด้ คือสีเขียว (อัสนี)
  • แม่ของยูนิ คือสีส้ม (นภา)
  • อาจารย์ของอี้ผิง คือสีแดง (วายุ)
  • รัล มิลจิ เป็นอัลโกบาเลโน่ที่ไม่สมประกอบ จึงไม่นับรวมใน 7 คน และถูกแทนด้วยโคโรเนโร่

รีบอร์น
หนึ่งในทารกต้องสาป "อัลโกบาเลโน่" ที่ถูกวองโกเล่ รุ่นที่เก้า ส่งมาให้ทำหน้าที่ครูพิเศษให้สึนะ เกิดวันที่ 13 ตุลาคม อายุ 2 ปี สูง 40 เซนติเมตร หนัก 3.7 กิโลกรัม มีสัตว์เลี้ยงคือ กิ้งก่าคาเมเลออน ชื่อว่า เลออน ซึ่งแปลงเป็นอะไรก็ได้ที่เคยเห็น และจดจำได้ โดยต้องมีขนาดใกล้เคียงกัน พ่อของฮารุตั้งข้อสังเกตว่าน่าจะเป็นคนเดียวกับ ดร.บอริน นักคณิตศาสตร์อัจฉริยะ สีของจุกนมคือสีเหลือง (อรุณ)
อีก10ปีข้างหน้า ไม่ทราบว่าเป็นหรือตาย (?) เขาได้บอกเรื่องราวความลับของเขาเกี่ยวกับอัลโกบาเลโน่ทั้งหมดให้ยามาโมโตะฟังเพื่อแลกเปลี่ยนกับการฝึก
โคโรเนโร่
จุกนมสีฟ้า (พิรุณ) หน่วยรบพิเศษของกองทัพอิตาลีและผู้ดูแลเกาะมาเฟียเบื้องหลัง ถนัดใช้ปืนไรเฟิล มีนกอินทรีเป็นสัตว์เลี้ยง มีนิสัยไม่ย่อท้อต่อความลำบาก และเสียสละ ยอมรับคำสาปแทนรัล มิลจิ จึงกลายเป็น1ใน7อัลโกบาเลโน่ จนได้ใจของรัล มิลจิไปเต็ม (ว้าว) ในอดีตเคยเป็นลูกศิษย์ ของ รัล มิลจิ คำพูดที่ชอบพูดลงท้าย "นะเฟ้ย กับ เว้ยเฮ้ย" (kora)
เป็นครูสอนพิเศษของเรียวเฮซึ่งอีก10ปีข้างหน้าได้ตายลงเพราะเสียสละชีวิตปกป้อง มาม่อน (ไวเปอร์) จากมิลฟีโอเล่ แฟลมิลี่
สกัล
หนึ่งในอัลโกบาเลโน ลักษณะเด่นคือใส่หมวกกันน็อคตลอดเวลา เป็นรุ่นน้องรีบอร์นและโคโรเนลโร่ มีปลาหมึกยักษ์เป็นสัตว์เลี้ยงซึ่งอีก10ปีข้างหน้าได้ตายลงเพราะถูกฆ่า สีของจุกนมคือสีม่วง (เมฆา)
รัล มิลจิ
อัลโกบาเลโน่ที่ไม่สมประกอบ จุกนมสีขุ่น ตัวเธอนั้นถูกแทนที่โดยโคโรเนโรซึ่งคำสาปของเธอไม่สมบูรณ์ จึงใช้ธาตุหมอกและเมฆาได้ แต่แท้จริงคือพิรุณ ในอดีตเคยเป็นครูฝึกหน่วยรบพิเศษกองทัพอิตาลีเป็นครูฝึกหญิงของโคโรเนโร่ ก่อนมาเป็นอัลโกบาเลโน่
รัล มิลจิ สังกัดอยู่ในองค์กรของผู้ดูแลนอกแก๊ง (CEDEF) ในอีก 10 ปีข้างหน้า เมื่อเธอกลับมาส่งข่าวเรื่องฐานบัญชาการใหญ่ของวองโกเล่ก็ได้พบกับสึนะและโกคุเทระ และได้ช่วยทั้งสองเอาไว้ นอกจากนี้ยังช่วยฝึกวิชาให้สึนะสำหรับการต่อสู้ในอีก 10 ปีข้างหน้า เป็นคนสุดท้ายของอัลโกบาเลโน่ที่รอดอยู่
มามอน (ไวเปอร์)
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีคราม (สายหมอก) เป็นผู้ใช้ภาพมายา เป็นอัลโกบาเลโน่ที่โลภมากและมีพลังจิตที่แข็งแกร่งที่สุดในกลุ่มอัลโกบาเลโน่ แต่ก็ไม่ได้แปลว่าแกร่งที่สุดเช่นกัน เลี้ยงกบ พ่ายแก่มุคุโร่ ทำงานให้แก่ Varia
ในอีก 10ปีข้างหน้า ถูกมิลฟีโอเล่ตามล่า โคโรเนลโล่ยอมสละชีวิตเพื่อปกป้องมาม่อนเอาไว้ แต่สุดท้ายก็กลัวจนฆ่าตัวตายไปเอง
เวลเด้
หนึ่งในอัลโกบาเลโน่ จุกนมสีเขียว (อัสนี) เป็นหัวหน้าแก๊งค์มาเฟีย ทำการค้นคว้าทดลองชุดล่องหน เพื่อทำการลอบฆ่าหัวหน้าแก๊งค์คนอื่นๆ
ในอีก 10ปีข้างหน้า เป็น 1ใน3 นักวิจัยและพัฒนาอาวุธกล่องจนสำเร็จ ไม่ทราบสาเหตุการตาย
แม่ของยูนิ
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีส้ม (นภา) อดีตหัวหน้าแก๊ง Giglio Nero แฟมีลี่
ในอีก10 ปีข้างหน้าล้มตายเพราะรังสี non 7^3 เป็นแม่ของยูนิ (นั้นก็คือยูนิที่บอกว่าโดนรังสีเป็นเพียงเหตุอ้างเพื่อหลบเบียคุรัน) (อ้างอิงจากเพลงเปิดที่6 ยูนิห้อยจุกนมอัลโกบาเลโน่สีส้มไว้อยู่ที่คอและอีกอย่างอัลโกบาเลโน่จะอายุไล่เลี่ยกันถ้าแม่ของยูนิมีลูกก็คงไม่โตไวแบบนี้) ต่อมาแก๊ง Giglio Nero แฟมีลี่ รวมกับแก๊ง Gesso แฟมิลี่ จึงกลายเป็น มิลฟีลโอเล่ แฟมิลี่
อาจารย์ของอี้ผิง
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีแดง (วายุ) พ่อค้าขายเกี้ยวซ่าและเป็นอาจารย์ของอี้ผิง ฝีมือยังเป็นปริศนา ใส่แว่นดำและชุดคลุม หน้าตาและทรงผมคล้ายกับฮิบาริ เคียวยะ แต่มีผมเปียด้านหลัง (อ้างอิงจากตุ๊กตาที่เรียวเฮให้อี้ผิง)
ในอีก10 ปีข้างหน้า ไม่ทราบสาเหตุการตาย
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

ประวัติของอัลโกบาเลโน่
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1