~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ)

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ)   อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ) EmptySat Jan 09, 2010 7:20 am

อัลโกบาเลโน่ (Arcobaleno) แปลว่าสายรุ้ง ซึ่งในวงการมาเฟียหมายถึงชื่อของเด็กทารก 7 คนที่แกร่งที่สุด
แต่ละคนจะมีจุกนมตามสีของสาย

รุ้ง 7 สี ซึ่งที่พบแล้วคือ
รีบอร์น คือสีเหลือง
โคโรเนโร่ คือสีฟ้า
สคัล คือสีม่วง
ไวเปอร์(มาม่อน) คือสีคราม
เวลเด้ คือสีเขียว
รูเช่(แม่ของยูนิ) คือสีส้ม
ฟง คือสีแดง
รัล มิลจิ เป็นอัลโกบาเลโน่ที่ไม่สมประกอบ จึงไม่นับรวมใน 7 คน และถูกแทนด้วยโคโรเนโร่(โคโรเนโร่เข้าปังคำสาปไว้แทน)

รีบอร์น
หนึ่งในทารกต้องสาป "อัลโกบาเลโน่" ที่ถูกวองโกเล่ รุ่นที่เก้า ส่งมาให้ทำหน้าที่ครูพิเศษให้สึนะ(และไว้ใจมากที่สุด) เกิดวันที่ 13 ตุลาคม อายุ 2 ปี สูง 40 เซนติเมตร หนัก 3.7 กิโลกรัม มีสัตว์เลี้ยงคือ กิ้งก่าคาเมเลออน ชื่อว่า เลออน ซึ่งแปลงเป็นอะไรก็ได้ที่เคยเห็น และจดจำได้ โดยต้องมีขนาดใกล้เคียงกัน พ่อของฮารุตั้งข้อสังเกตว่าน่าจะเป็นคนเดียวกับ ดร.บอริน นักคณิตศาสตร์อัจฉริยะ สีของจุกนมคือสีเหลือง (อรุณ)

โคโรเนโร่
จุกนมสีฟ้า (พิรุณ) หน่วยรบพิเศษของกองทัพอิตาลีและผู้ดูแลเกาะมาเฟียเบื้องหลัง ถนัดใช้ปืนไรเฟิล มีนกอินทรีเป็นสัตว์เลี้ยงชื่อเฟลโก้ มีนิสัยไม่ย่อท้อต่อความลำบาก และเสียสละ ยอมรับคำสาปแทนรัล มิลจิ จึงกลายเป็น1ใน7อัลโกบาเลโน่ จนได้ใจของรัล มิลจิไปเต็ม (ว้าว) ในอดีตเคยเป็นลูกศิษย์ ของ รัล มิลจิ คำพูดที่ชอบพูดลงท้ายว่า เว้ยเฮ้ย"

สกัล
หนึ่งในอัลโกบาเลโน่ ลักษณะเด่นคือใส่หมวกกันน็อคตลอดเวลา เคยบุกไปที่มาเฟียแลนด์ เป็นรุ่นน้องรีบอร์นและโคโรเนโร่ มีปลาหมึกยักษ์เป็นสัตว์เลี้ยงซึ่ง สีของจุกนมคือสีม่วง (เมฆา)

รัล มิลจิ
อัลโกบาเลโน่ที่ไม่สมประกอบ จุกนมสีขุ่น ตัวเธอนั้นถูกแทนที่โดยโคโรเนโรซึ่งคำสาปของเธอไม่สมบูรณ์ จึงใช้ธาตุหมอกและเมฆาได้ แต่แท้จริงคือพิรุณ ในอดีตเคยเป็นครูฝึกหน่วยรบพิเศษกองทัพอิตาลีเป็นครูฝึกหญิงของโคโรเนโร่ ก่อนมาเป็นอัลโกบาเลโน่
รัล มิลจิ สังกัดอยู่ในองค์กรของผู้ดูแลนอกแก๊ง (CEDEF) ในอีก 10 ปีข้างหน้า เมื่อเธอกลับมาส่งข่าวเรื่องฐานบัญชาการใหญ่ของวองโกเล่ก็ได้พบกับสึนะและโกคุเทระ และได้ช่วยทั้งสองเอาไว้ นอกจากนี้ยังช่วยฝึกวิชาให้สึนะสำหรับการต่อสู้ในอีก 10 ปีข้างหน้า

ไวเปอร์ (มามอน)
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีคราม (สายหมอก) เป็นผู้ใช้ภาพมายา เป็นอัลโกบาเลโน่ที่โลภมาก ในภาคอัลโกบาเลโน่ ไวเปอร์จะใช้กล่องธาตุสายหมอกซึ่ง เวลเด้เป็นคนส่งไปให้ โดยจะใช้อยู่ 3 กล่อง 1)บอลเหล็กสายหมอก 2)ดาวทะเลสายหมอก 3)จระเข้สสายหมอก

เวลเด้
หนึ่งในอัลโกบาเลโน่ จุกนมสีเขียว (อัสนี) เป็นหัวหน้าแก๊งค์มาเฟีย ทำการค้นคว้าทดลองชุดล่องหน เพื่อทำการลอบฆ่าหัวหน้าแก๊งค์คนอื่นๆ และเคยส่งลูกน้องให้ไปสังหารสึนะ
ในอีก 10ปีข้างหน้า เป็น 1ใน3 นักวิจัยและพัฒนาอาวุธกล่องจนสำเร็จ

แม่ของยูนิ
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีส้ม (นภา) อดีตหัวหน้าแก๊ง Giglio Nero แฟมีลี่
เป็นแม่ของยูนิ ต่อมาแก๊ง Giglio Nero แฟมีลี่ รวมกับแก๊ง Gesso แฟมิลี่ จึงกลายเป็น มิลฟีลโอเล่ แฟมิลี่

ฟง
อัลโกบาเลโน่ จุกนมสีแดง (วายุ) พ่อค้าขายซาลาเปาเกี้ยวซ่าและเป็นอาจารย์ของอี้ผิง ฝีมือยังเป็นปริศนา ใส่แว่นดำและชุดคลุม หน้าตาและทรงผมคล้ายกับฮิบาริ เคียวยะ แต่มีผมเปียด้านหลัง (อ้างอิงจากตุ๊กตาที่เรียวเฮให้อี้ผิง)
.......................

[You must be registered and logged in to see this link.]

สัตว์เลี้ยงของอัลโกบาเลโน่

รีบอร์น - กิ้งก่าคาเมเลออน (ชื่อ : เลออน)

โคโรเนโร่ - นกอินทรีย์ (ชื่อ : เฟลโก้)

สคัล - ปลาหมึกยักษ์(ใส่เกราะ)

รัล มิลจิ - ตะขาบ

ไวเปอร์ (มาม่อน) - กบ (ชื่อ : แฟนทาสม่า)
หลังจากปลดผนึกพลังของอัลโกบาเลโน่
แฟนทาสม่าจะกลายเป็นสี
ขาวทอง แล้วกลายรูปร่างเป็นคล้ายงู
กัดหางเป็นวงแหวน ลอยเหนือหัวมาม่อน (ฮูปสเนค)

เวลเด้ - จระเข้

ลูเช่ - กระรอก

ฟง - ลิงผิวแดง

เอามาให้อ่านกันเล่นๆ โน๊ะ ^^
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net
○England○
มาเฟียวองโกเล่
มาเฟียวองโกเล่

โพส : 52
พลังธาตุ : 57
Kamar : 5
วันเกิด : 02/07/1994
อาชีพ : นักเรี๊ยน นักเรียน
อารมณ์ : เปลี่ยนแปลงตามวินาที

อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ)   อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ) EmptyWed Apr 28, 2010 2:50 pm

อ้าว

ลูเช่ เป็นยายของยูนิ ไม่ใช่เหรอ แบบว่าหายสาบสูญ
แล้วอาเรียก็มาเป็นแม่ของยูนิ นะ เท่าที่ทราบมา

scratch
ยังไงเเน่???
ขึ้นไปข้างบน Go down

อัลโกบาเลโน่ ( รูป + ประวัติ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1