~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

ตัวละครในMillefiore (มิลฟิโอเล่)

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

ตัวละครในMillefiore (มิลฟิโอเล่) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ตัวละครในMillefiore (มิลฟิโอเล่)   ตัวละครในMillefiore (มิลฟิโอเล่) EmptySat Jan 09, 2010 6:41 am

[You must be registered and logged in to see this image.]

เบียคุรัน
ในฉบับภาษาไทย หัวหน้าสูงสุดของมิลฟิโอเล่ ดูภายนอกเป็นคนใจดี ขี้เล่น ในอดีตเขาเคยเป็นหัวหน้าของ เจสโซ แฟมิลี่ เขาเป็นผู้รวบรวมกลุ่มแบล็คสเปล(มีหน้าที่ต่อสู้) และ ไวท์สเปล(มีหน้าที่วางแผนกลยุทธ) เข้าด้วยกัน เป็นศัตรูตัวฉกาจของวองโกเล่ ผู้หวังโค่นวองโกเล่ และครองความเป็นใหญ่ในโลก ยังเป็นปริศนาอยู่ว่าแผนการของเขาเกี่ยวข้องกับ \"อัลโกบาเลโน่\" อย่างไร

[You must be registered and logged in to see this image.]

ยูนิ
สาวน้อยร่างเล็กผู้สวมหมวกขนาดใหญ่ หลังจากการตายของแม่ของเธอ เธอจึงได้ขึ้นเป็นหัวหน้าของจิสโรเนโร แฟมิลี่ ต่อมาเธอถูกเบียคุรันกล่อม ทำให้ต้องตัดสินใจยุบจิสโรเนโร ไปรวมกับ เจสโซ แฟมิลี่ ของเบียคุรัน กลายเป็น มิลฟีโอเล่ขึ้น ซึ่งทำให้ยูนิ กลายเป็นเบอร์ 2 ของมิลฟีโอเล่อีกต่างหาก (หารู้ไม่ว่า เบียคุรันพยายามใช้เธอเป็นเครื่องมือ เพื่อทำให้แผนการของเขาประสบผลสำเร็จ) เธอเป็นคนสุภาพ เรียบร้อย อ่อนหวานเหมือนเด็กผู้หญิงธรรมดา แต่ก็เป็นคนที่มีภาวะผู้นำสูง สามารถรับรู้ทำใจกับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นล่วงหน้า

อิริเอะ โชอิจิ หัว หน้าหน่วย 2 โรซ่า แห่งกลุ่มไว์ทเปล มิลฟิโอเล่ เบียคุรันไว้เนื้อเชื้อใจในตัวเขามาก โดยโกคุเทระในอีก10 ปีข้างหน้า แนะนำให้สึนะไปกำจัดเขา เพื่อที่จะกลับสู่โลกปัจจุบันให้ได้ อีกทั้งเขาคนนี้เป็นผู้ค้นคว้าบาซูก้าทศวรรษอีกด้วย มีนิสัยชอบถอดชุดเครื่องแบบ และนั่งฟังเพลงสวมหูฟังขนาดใหญ่และดูเหมือนว่า อิริเอะ เคยปรากฏตัวผ่านๆ ในตอนที่ 70 เช่นกัน

โกร คิชิเนีย
หัว หน้าหน่วยระดับ A แห่งหน่วย 8 กริชิเน่ แห่งกลุ่มไว์ทเปล มีแหวนมาเล่ธาตุพิรุณ ส่วนสัตว์ประจำกล่องของเขาคือ นกฮูกธาตุพิรุณ คู่ต่อสู้ของโครม ในภาคอนาคต แต่ก็ต้องพ่ายให้กับ มุคุโร่ ที่มาช่วยโครมในภายหลัง ซึ่งต่อมาเขาพบว่าตนเองกำลังถูกหลอกใช้โดยใครบางคนในมิลฟิโอเล่

แกมม่า ผู้ กองแห่งหน่วย 3 อาเฟลันดรา แห่งกลุ่มแบล็คสเปล มีแหวนมาเล่ที่มีพลังเทียบเท่ากับแหวนวองโกเล่ ธาตุอัสนี มีอาวุธคือไม้สนุ้ก ที่ปลดปล่อยพลังสายฟ้า พร้อมปลดปล่อยลูกสนุ้กสายฟ้าโจมตีคู่ต่อสู้ และมีสัตว์ประจำตัวคือ จิ้งจอกสายฟ้า เป็นศัตรูที่ทำเอาโกคุเทระ กับ ยามาโมโตะ ถึงกับเจ็บหนักมาแล้ว ในอดีต เขาเคยเป็นบอดี้การ์ดคุ้มกันหัวหน้าแก๊งจิสโรเนโร ถึง 2 คนด้วยกัน (แม่ของยูนิ กับ ยูนิ)

โนซารุ
ชายผมยาวร่างเล็ก นักสู้ระดับ D แห่งหน่วย 3 อาเฟลันดรา แห่งกลุ่มแบล็คสเปล มีแหวนวายุเป็นแหวนประจำตัว

ทาซารุ
ชายร่างใหญ่ นักสู้ระดับ C แห่งหน่วย 3 อาเฟลันดรา แห่งกลุ่มแบล็คสเปล มีแหวนวายุเป็นแหวนประจำตัว มีเคียวเป็นอาวุธประจำกล่อง ทั้งเขากับ โนซารุ มีไฟดับเครื่องชนติดที่รองเท้า ทำให้พวกเขาสามารถลอยกลางอากาศได้ ในอดีตเคยเป็นสมาชิกแก๊งจิสโรเนโร

จินเจอร์เบรด
ฉายา \"ตุ๊กตาพ่อมด\" เป็นชายร่างเล็กสวมหมวกพ่อมด เป็นรองหัวหน้าหน่วย 8 ของมิลฟิโอเล่ มี ลาโน เซล เซโนเนียล (ไข่แมงมุมอรุณ) เป็นอาวุธ ซึ่งพอให้สัญญาณ มันจะฟักออกมาเป็นแมงมุมจำนวนมาก โดยเขาอ้างว่า ตนเป็นผู้ลงมือสังหารโคโรเนโร่

สปาน่า นักวิทยาศาสตร์ของมิลฟิโอเล่ กลุ่มแบล็คสเปล ผู้พัฒนาหุ่น สทูราโอ มอสก้า หุ่นยนต์ที่ชาร์ตพลังไฟ เป็นรุ่นแรกที่ใช้ต่อต้านอาวุธกล่อง ซึ่งแกร่งกว่าโกร่า มอสก้า ของวาเรียเสียอีก

ไบชาน่า
สมาชิกกลุ่มไวท์สเปล ที่นั่งพรมวิเศษลอยไปลอยมา มีกล่องงูยักษ์ธาตุวายุ \"เซลเป้ เทมเพสต้า\" เป็นสัตว์คู่กาย

อัศวินมายา (หรือเก็นกิชิ) นักดาบฝีมือดีของมิลฟีโอเล่ ถนัดในการสร้างภาพมายาขั้นสูง ในอดีตเคยเป็นสมาชิกจิสโรเนโร ซึ่งเขาเคยพ่ายแพ้ต่อสควอลโล่มาก่อน แต่หารู้ไม่ว่า จริงๆแล้วเขาตั้งใจแกล้งแพ้ เพื่อหักหลังจิสโรเนโร และยอมทำงานรับใช้มิลฟีโอเล่โดยดี
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

ตัวละครในMillefiore (มิลฟิโอเล่)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1