~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น

Go down 
YUNI
NO-NAME
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
NO-NAME
มาเฟียฝึกหัด

โพส : 10
พลังธาตุ : 20
Kamar : 5
วันเกิด : 11/09/1994
อาชีพ : นักเรียน
อารมณ์ : ดี

วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptyMon Feb 22, 2010 6:28 am

ครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น! (ญี่ปุ่น: 家庭教師ヒットマンREBORN! Katekyō Hittoman Ribōn! ?) เป็นการ์ตูนญี่ปุ่น เรื่องและภาพโดย อากิระ อามาโนะ มีเนื้อหาเกี่ยวกับชีวิตของเด็กชายที่ชื่อว่า ซาวาดะ สึนะโยชิ เด็กนักเรียนมัธยมต้นโรงเรียนนามิโมริทีไม่มีความโดดเด่น และไม่มีความสามารถทางการเรียนหรือกีฬา ถูกตั้งฉายา ว่า "สึนะจอมห่วย" หรือ "เจ้าเห่ยสึนะ" จนกระทั่ง "รีบอร์น" ซึ่งมองดูเผิน ๆ เหมือนเป็นเด็กทารก มาเป็นครูฝึกพิเศษจาก อิตาลีโดยมีอาชีพหลักเป็นนักฆ่ามือของวองโกเล่ แฟมิลี่ มาเฟียแห่งอิตาลี วัตถุประสงค์อันแท้จริงของรีบอร์นไม่ใช่เพียงการสอนหนังสือ แต่เพื่อฝึกให้ สึนะเป็นหัวหน้าแก๊งมาเฟียรุ่นที่ 10 ของวองโกเล่ แฟมิลี่ เนื่องจากเขาเป็นทายาทโดยตรงของผู้ก่อตั้งวองโกเล่ แฟมิลี่ การต่อสู้ของสึนะจึงเริ่มขึ้น.
ในประเทศญี่ปุ่น การ์ตูนครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น! ตีพิมพ์ในนิตยสารโชเน็นจัมป์ และตีพิมพ์เป็นฉบับรวมเล่มโดยสำนักพิมพ์ชูเอฉะ ปัจจุบันตีพิมพ์มาแล้ว 27 เล่ม สำหรับภาพยนตร์การ์ตูนครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น! ผลิตโดยบริษัทอาร์ทแลนด์ ออกอากาศครั้งแรกเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2547 จนถึงปัจจุบัน ทางช่องทีวีโตเกียว
ในประเทศไทย ครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น! ได้รับลิขสิทธิ์หนังสือการ์ตูนโดยสำนักพิมพ์สยามอินเตอร์คอมิกส์ ตีพิมพ์รายสัปดาห์ในนิตยสารการ์ตูนซีคิดส์ และตีพิมพ์เป็นหนังสือการ์ตูนรวมเล่มมาแล้ว 24 เล่ม ส่วนภาพยนตร์การ์ตูนได้รับลิขสิทธิ์โดยบริษัท โรส มีเดีย แอนด์ เอ็นเตอร์เทนเมนท์ มีการวางจำหน่ายทั้งในรูปแบบวีซีดีและดีวีดี และได้รับการออกอากาศทางช่องแก๊งการ์ตูน แชนแนลของบริษัทโรส มีเดีย แอนด์ เอ็นเตอร์เทนเมนท์
เนื้อหา [ซ่อน]
1 เนื้อเรื่อง
1.1 ภาคฝึกฝน
1.2 การท้าทายจากมุคุโร่
1.3 ภาคปะทะวาเรีย
1.4 ปฐมบท ทูรินิเซนต์ The Future
1.5 ภาคกลาง ทูรินิเซนต์ The Future
1.6 ภาคท้าย ทูรินิเซนต์ The Future
1.7 ภาค Choice
1.8 ภาคพิเศษ อัลโกบาเลโน่
2 ตัวละคร
2.1 ซาวาดะ สึนะโยชิ
2.2 โกคุเดระ ฮายาโตะ
2.3 ยามาโมโตะ ทาเคชิ
2.4 แรมโบ้
2.5 ฮิบาริ เคียวยะ
2.6 โรคุโด มุคุโร
2.7 โดคุโร โครม
2.8 วองโกเล่แฟมิลี่
2.8.1 วาเรีย
2.9 อัลโกบาเลโน่
ขึ้นไปข้างบน Go down
YUNI
Communities Master (CM)
Communities Master (CM)

โพส : 34
พลังธาตุ : 38
Kamar : 7
วันเกิด : 07/04/1996
อาชีพ : StuDenT^O^
อารมณ์ : แปรปรวน...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptyMon Mar 08, 2010 4:49 am

จ้า าา ~!
bamnoysa

โพส : 5
พลังธาตุ : 5
วันเกิด : 24/11/1997
อารมณ์ : เป็นคนตลก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptyFri Mar 12, 2010 12:56 am

ใจจร้า
savezaza
savezaza

โพส : 20
พลังธาตุ : 23
วันเกิด : 03/08/1996
อาชีพ : นักฆ่า
อารมณ์ : =3= เซ็ง =3=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptySun Mar 21, 2010 6:10 am

ค่า
○England○
มาเฟียวองโกเล่
มาเฟียวองโกเล่

โพส : 52
พลังธาตุ : 57
วันเกิด : 02/07/1994
อาชีพ : นักเรี๊ยน นักเรียน
อารมณ์ : เปลี่ยนแปลงตามวินาที

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptyWed Apr 28, 2010 9:25 am

Thx..
Hound

โพส : 1
พลังธาตุ : 1
วันเกิด : 28/09/1995
อารมณ์ : ร่าเริง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น   วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น EmptyThu Mar 17, 2011 6:21 am

ใจ น่อออ

วิกิพีเดีย ของ รีบอร์น
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1