~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธีทำรูปขอบโค้ง

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

วิธีทำรูปขอบโค้ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีทำรูปขอบโค้ง   วิธีทำรูปขอบโค้ง EmptyTue Feb 09, 2010 9:16 am

วันนี้ขอนำวิธีทำภาพขอบโค้งมานำเสนอ วิธีทำรูปขอบโค้ง 358809 ลองทำกันดูนะ

1. เปิดรูปขึ้นมาก่อน รูปอะไรก็ได้

ก๊อปปี้เลเยอร์ของรูป เพราะเลเยอร์ของรูปมันจะถูกล็อกไว้ เลยให้ก๊อปปี้เลเยอร์รูปออกมา

ใช้เครื่องมือ Rectangular Marquee

วิธีทำรูปขอบโค้ง 4sck1 >>>>>>>>>>>>>>>>> วิธีทำรูปขอบโค้ง Rytk2

2. ไปที่ Select > Modify > Smooth ใส่ตัวเลขสัก 6-10 จะได้ขอบโค้ง

วิธีทำรูปขอบโค้ง Gegk4

3. Select > Inverse กดปุ่ม Delete บนคีย์บอร์ด ต้องการนำไปตกแต่งที่ไหนก็ใช้เครื่องมือ Move Tool ได้เลย

วิธีทำรูปขอบโค้ง Plsk5

เครดิต :: http://writer.dek-d.com/taituey/writer/viewlongc.php?id=141851&chapter=41
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

วิธีทำรูปขอบโค้ง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1