~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

เทคนิคการตัดต่อภาพ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

เทคนิคการตัดต่อภาพ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เทคนิคการตัดต่อภาพ   เทคนิคการตัดต่อภาพ EmptyTue Feb 09, 2010 9:13 am

+++ ตัดต่อภาพ +++
เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt4

เตรียมภาพ2ภาพ พยายามหาภาพที่หันไปในทิศทางเดียวกันให้มากที่สุด
เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt1 เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt2
เปิดโปรแกรม Photoshop
แล้วเรียกภาพผู้หญิงเข้ามาก่อน
หลังจากนั้นเรียกภาพผู้ชายเข้า
ตัดบริเวณหัวและใบหน้าของผู้ชายด้วยเครื่องมือ เทคนิคการตัดต่อภาพ Tool1
โดยคลิกค้างที่มุมใดมุมหนึ่งแล้วลาก ดังภาพ เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt5
กลับไปเลือกเครื่องมือ เทคนิคการตัดต่อภาพ Tool2 นํามาวางในกรอบเส้นปะ
กดค้างแล้วลากมาวางลงบนภาพผู้หญิง และปิดหน้าต่างภาพผู้ชายทิ้งไป เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt6

เลือกเครื่องมือยางลบเทคนิคการตัดต่อภาพ Tool11 ลบบริเวณรอบหน้าออกไป เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt7
เลือกเครื่องมือ เทคนิคการตัดต่อภาพ Tool1 และคลิกขวาลงบนภาพแล้วเลือก Free Transform
เทคนิคการตัดต่อภาพ Tt8
เลื่อนเม้าส์ให้ลูกศรไปที่มุมใดมุมหนึ่ง กดค้างแล้วลากให้ขนาดภาพใบหน้าของผู้ชาย
เท่ากับขนาดภาพของใบหน้าผู้หญิง ถ้าต้องการปรับใบหน้าให้ก้มลง ก็เลื่อนเม้าส์ใบบริเวณเส้นกรอบ
จนเกิดลูกศรลักษณะโค้ง กดค้างแล้วหมุนภาพได้ตามต้องการ เมื่อได้แล้วกด Enter

แต่งสีภาพ
ในที่นี้เราจะแต่งสีภาพที่ผู้ชาย
ที่คีย์บอร์ด กด Ctrl+U จะได้หน้าต่างให้เลื่อนปรับสีภาพ
ถ้ายังไม่ใกล้เคียง ต้องการปรับสีอีก ที่เมนูด้านบนคลิกที่ Image>Adjustments>Channel Mixer
และเลื่อนปรับแต่งสีได้ตามต้องการ เราก็จะได้ภาพตามที่ต้องการแล้วครับ

แต่งพื้นหลังภาพ
เมื่อเราตกแต่งที่หน้าผู้ชายแล้ว บางครั้งอาจปิดภาพหน้าผู้หญิงที่อยู่ด้านหลังไม่มิด
ให้เลือกใช้เครื่องมือดูดสี เทคนิคการตัดต่อภาพ Tool20 นําไปคลิกลงบนสีภาพพื้นหลังส่วนที่เราต้องการ
แล้วเลือกพู่กัน เทคนิคการตัดต่อภาพ Tool8 ระบายทับลงไป

เพิ่มเติม:
เทคนิคการตัดต่อภาพนี้ จะให้แนบเนียนมากน้อยแค่ไหนนั้น
ขึ้นอยู่กับการใช้เครื่องมือต่างๆโดยกําหนดขนาดของเครื่องมือที่เหมาะสม
เช่นขนาดของยางลบ หรือขนาดของพู่กันเป็นต้น

เครดิต http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=zalimcode&Cate=5
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

เทคนิคการตัดต่อภาพ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1