~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop   วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop EmptyTue Feb 09, 2010 9:00 am

ที่มา : http://bunggie.exteen.com/20090624/howto

วันนี้บุ้งจะมาสอนวิธียืดๆหดๆในPhotoshopวิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Missing
จริงๆแล้วหลายคนน่าจะรู้วิธีนี้แล้ว แต่บุ้งก้อลงเผื่อใครยังไม่รู้นะคะ
มันเป็นของเล่นที่บุ้งชอบมากกกก ชอบมาหลายปีแล้ว มันส์มากกก
(โรคจิต..) เรามาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

มันมีชื่อเรียกว่า.. วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Pin LIQUIFY วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Stars-greenblue
วิธีใช้ก้อง่าาาาายยิ่งกว่าปลอกกล้วยอีกค่ะ วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Laugh-pink

อยู่ใน Filter > Liquify... พอคลิกเข้าไปจะมีหน้าตาแบบนี้ค่ะ

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Picture1
วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Above-red รูปEiji Wentz สุดหล่อออออออ วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Smile-saliva

ส่วนวิธีใช้ปุ่มด้านซ้าย::

• วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Forward-wrap-tool Forward Wrap Tool เป็นการลากๆดึงๆส่วนเกินหรือส่วนขาดให้เข้าที่
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Reconstruction-tool Reconstruction Tool เป็นการแก้ไขปุ่มในข้อแรกให้กลับมาเหมือนเดิม
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Twirl-clockwise-tool Twirl Clockwise Tool เป็นการหมุนๆตามเข็มนาฬิกาค่าา
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Pucker-tool Pucker Tool เป็นการหดค่ะ เช่นพุงโตไป เราก้อกดให้พุงเล็กลง (หุหุ)
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Bloat-tool Bloat Tool ตรงกันข้ามกะอันเมื่อกี้ค่ะ อันนี้เป็นขยาย คนชอบใช้กะหน้าอก...
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Push-left-tool Push Left Tool ถ้าลากไปข้างบน มันจะไปทางซ้าย อะไรยังงั้น (ลองเล่นดู..อธิบายยาก)
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Mirror-tool Mirror Tool ตามชื่อจ้ะ มันจะสะท้อนด้านตรงข้าม (ถ้าเราลากเป็นเส้นตรง)
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Turbulence-tool Turbulence Tool คล้ายๆ ForwardWrapTool แต่รู้สึกว่าจะละเอียดและดีกว่า
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Freeze-mask-tool Freeze Mask Tool เป็นการกำหนดระยะของพวกToolข้างต้น
    เช่นถ้าเราอยากทำแก้มป่องแต่ไม่อยากให้ปากผิดรูป เราก้อระบายทับที่ปากไว้ค่ะ
  • วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Thaw-mask-tool Thaw Mask Tool ไว้ลบ Freeze Mask Tool ออกค่ะ
  • ส่วน วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Hand-tool กับ วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Zoom-tool ก้อทั่วๆไปอย่างที่รู้ค่ะ

อย่างเช่น อยากให้ Eiji คุงผอมลง.. บุ้งใช้ Forward Wrap Tool กับ Pucker Tool
ควบคู่ไปกับการใช้ Burn Tool ค่ะ.. กลายเป็นแบบนี้::
วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Wentz1 วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Wentz2
โทรมไปป่ะวะวิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Speechless

ส่วน.. ถ้าอยากให้อ้วนขึ้น.. บุ้งใช้ Bloat Tool กับ Forward Wrap Tool ค่ะ
วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Wentz1 วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Wentz3
อ้วนตุ้ยนุ๊ยยยย วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Happy-love

พอดีกว่า.. ก่อนที่บุ้งจะรับไม่ได้.. วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Cryy
จริงๆถ้าลองทำกับรูปโมเดลนางแบบจะมันส์มากกกกกกกค่ะ วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop Laugh-pink
แต่ทำแล้วเอามาลง บาปกรรมตาย นรกกินหัวซะก่อนวิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop OTL2
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1