~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop   Tue Feb 09, 2010 9:00 am

ที่มา : http://bunggie.exteen.com/20090624/howto

วันนี้บุ้งจะมาสอนวิธียืดๆหดๆในPhotoshop
จริงๆแล้วหลายคนน่าจะรู้วิธีนี้แล้ว แต่บุ้งก้อลงเผื่อใครยังไม่รู้นะคะ
มันเป็นของเล่นที่บุ้งชอบมากกกก ชอบมาหลายปีแล้ว มันส์มากกก
(โรคจิต..) เรามาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

มันมีชื่อเรียกว่า.. LIQUIFY
วิธีใช้ก้อง่าาาาายยิ่งกว่าปลอกกล้วยอีกค่ะ

อยู่ใน Filter > Liquify... พอคลิกเข้าไปจะมีหน้าตาแบบนี้ค่ะ

รูปEiji Wentz สุดหล่อออออออ

ส่วนวิธีใช้ปุ่มด้านซ้าย::

• Forward Wrap Tool เป็นการลากๆดึงๆส่วนเกินหรือส่วนขาดให้เข้าที่
  • Reconstruction Tool เป็นการแก้ไขปุ่มในข้อแรกให้กลับมาเหมือนเดิม
  • Twirl Clockwise Tool เป็นการหมุนๆตามเข็มนาฬิกาค่าา
  • Pucker Tool เป็นการหดค่ะ เช่นพุงโตไป เราก้อกดให้พุงเล็กลง (หุหุ)
  • Bloat Tool ตรงกันข้ามกะอันเมื่อกี้ค่ะ อันนี้เป็นขยาย คนชอบใช้กะหน้าอก...
  • Push Left Tool ถ้าลากไปข้างบน มันจะไปทางซ้าย อะไรยังงั้น (ลองเล่นดู..อธิบายยาก)
  • Mirror Tool ตามชื่อจ้ะ มันจะสะท้อนด้านตรงข้าม (ถ้าเราลากเป็นเส้นตรง)
  • Turbulence Tool คล้ายๆ ForwardWrapTool แต่รู้สึกว่าจะละเอียดและดีกว่า
  • Freeze Mask Tool เป็นการกำหนดระยะของพวกToolข้างต้น
    เช่นถ้าเราอยากทำแก้มป่องแต่ไม่อยากให้ปากผิดรูป เราก้อระบายทับที่ปากไว้ค่ะ
  • Thaw Mask Tool ไว้ลบ Freeze Mask Tool ออกค่ะ
  • ส่วน กับ ก้อทั่วๆไปอย่างที่รู้ค่ะ

อย่างเช่น อยากให้ Eiji คุงผอมลง.. บุ้งใช้ Forward Wrap Tool กับ Pucker Tool
ควบคู่ไปกับการใช้ Burn Tool ค่ะ.. กลายเป็นแบบนี้::

โทรมไปป่ะวะ

ส่วน.. ถ้าอยากให้อ้วนขึ้น.. บุ้งใช้ Bloat Tool กับ Forward Wrap Tool ค่ะ

อ้วนตุ้ยนุ๊ยยยย

พอดีกว่า.. ก่อนที่บุ้งจะรับไม่ได้..
จริงๆถ้าลองทำกับรูปโมเดลนางแบบจะมันส์มากกกกกกกค่ะ
แต่ทำแล้วเอามาลง บาปกรรมตาย นรกกินหัวซะก่อน

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://thaireborn.thai-forum.net

วิธียืดๆหดๆ เปลี่ยนผอมเป็นอ้วน ด้วย photoshop
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1