~ThaiReBorn~
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome To Thaireborn::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

...¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>--»! We Love ThaiReborn !«---<<·.¸¸.·´¯`·.¸¸.¤...

สมัครสมาชิก(Register)บ้านLatest imagesค้นหาเข้าสู่ระบบ(Log in)

ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

โพส : 160
พลังธาตุ : 298626247
Kamar : 3
วันเกิด : 23/07/1993
อาชีพ : คนที่ถูกรัก !!
อารมณ์ : อยากฆ่าคน ~

ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop   ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop EmptyTue Feb 09, 2010 8:59 am

ลบสิวง่ายๆ ด้วย Photoshop

1. เปิดโปรแกรม Photoshop ขั้นมา
2. กดปุ่ม File>Open เพื่อ เปิดรูปที่ต้องการจะลบสิว ลบไฝ หรือลบรอยบนใบหน้า
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 98818069cw2
3. เลือกรูปที่ต้องการแล้ว คลิก Open จะได้ ตามนี้คับ
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 48657858dr1
4.ซูมเข้าไปไกล้ ๆ ใบหน้าที่เป็นสิว หรือเป็นรอย โดยใช้ Zoom Tool
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 41823369jk6
5.จะเห็นได้ว่า สิวที่จะลบ มองเห็นชัดขึ้นคับ
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 73774997qn7
6.ต่อไปจะเป็นการใช้คำสั่ง Healing Brush Tool ในการลบสิว คับ คลิกเลือกที่คำสั่ง ตามรูป
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 30383524jg5
7.มาดูที่รูปคับ ให้กด Alt ค้างไว้ แล้วเอาเม้าส์ไปคลิกตรงที่ใบหน้าในส่วนไม่เป็นสิว
เพราะเราจะให้ส่วนที่ไม่เป็นสิว นี้ ในการคัดลองสีผิวที่ไกล้เคียงกับ ตรงที่เป็นสิวให้มากที่สุด
ลองคลิกที่ไม่เป็นสิวดูครับ พอกดปุ่ม Alt ตรงแป้นพิมพ์ แล้วเมาส์ก็จะเป็นดังรูปครับ
(ถ้า รู้สึกว่า เมาส์ที่จะเลือกพื้นที่ผิว มันเล็กเกินไปหรือใหญ่เกินไป ให้กด .............................ทำตอนที่ไม่ได้กด Alt น่ะคับ
ปุ่ม ( ...[... ) (...บ...) หรือ (...]...) (...ล...) เพื่อ ลดหรือเพิ่มขนาดครับ)
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 53659100ly3
8.เมื่อคลิกจุดที่ไม่เป็นสิวแล้ว ให้ปล่อยปุ่ม Alt คับ แล้ว ก็ ใช้เมาส์ไปคลิก ตรงสิว
สิวก็จะมีสีเหมือนปุ่มที่เรากดไป ตามที่ทำตามข้อ 7 คับ ดังรูป
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 50161194rn8
9.เลือกผิวที่ไม่เป็นสิว (เลือกไกล้ ๆ ตรงสิวคับ เพราะสีผิวจะเหมือนกัน) แล้วทำตามข้อ 7 และ 8
ทำจนสิวหมดไปทั้งหน้า ก็จะได้หน้าเนียน ๆ แบบรูปนี้คับ
ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop 43212573op3

ใช้กับภาพคนก็ได้นะครับ ไม่ใช่แค่การ์ตูน เพียงแต่เอาภาพการ์ตูนมาเป็นตัวอย่างเฉยๆ

เครดิต [url=http://www.hi5club.net/board/viewthread.php?tid=150]http://www.hi5club.net/board/viewthread.php?tid=150[/url]
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://thaireborn.thai-forum.net

ลบสิว ง่ายๆ ด้วย Photoshop
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1